Trick'O'Treat, Give me something sweet: ขนม Halloween สุดสยอง!!
ขอตั้งชื่อเจ้านี่ว่า "Japanese Eyes Ball" มาม๊ะ มาสบตากับ หนุ่ม/สาว ญี่ปุ่นกันเต๊อะ ดูหน้าก่อนเลยค่า
เนื่องจากอยากลองทำโจทย์ของพี่บัว Tiny Bakery แห่ง Bloggang เล่นๆ เกี่ยวกับ Halloween แต่ว่าไม่มีเวลาไปซื้อของ เลยรื้อๆตู้เย็นดูว่าทำไรได้บ้าง ก็เลยพอจะทำได้ดังนี้ค่ะ
1. โมจิ
2. มูส
เพราะว่าแป้งเค้กหมด แป้งอเนกประสงก็เหลืออยู่นิสสสสสสสสเดียว = =" เอาฟระ เสี่ยงเป็นเสี่ยง เลยออกมาเป็นเจ้านี่ค่ะ
ส่วนประกอบมีดังนี้ค่ะ
1. ดังโกะ
2. มูสชาเขียว
3. ไซรับน้ำราดดังโกะ
4. สตรอเบอรี่
5. ชอกโกเล็ตDark ละลาย
มาทำดังโกะกันก่อนเลย
ส่วนประกอบนะคะ
1. แป้ง โมจิโกะ 50 g (ไม่มีก็ใชแป้งข้าวเหนียว ผสมแป้งข้าวเจ้าเล็กน้อยก็ได้ แต่เช้าไม่เคยใช้เลยไม่ทราบอัตรส่วนค่ะ)
2. น้ำตาล 2 ช้อนชา
3. น้ำเปล่า 50 g อย่าใส่ทีเดียวหมด ให้ค่อยๆใส่เพราะอาจจะใช้ไม่หมดค่ะ
วิธีทำ
1. ละลายน้ำตาลในน้ำเปล่า
2. เทน้ำเปล่าที่ละลายน้ำตาลแล้ว ลงไปในแป้งทีละนิด ค่อยๆนวด และค่อยๆเพิ่มน้ำจนปั้นก้อนแป้งได้ นวดต่ออีกหนอ่ยให้แป้งเหนียว แล้วปั้นก้อนค่ะ เอานิ้วก้อยกดให้เป็นรูไว้ด้วยนะคะ ไว้ใส่ตาดำค่ะ
![](http://chibiasa.exteen.com/images/Eyesball/IMG_0729.jpg)
![](http://chibiasa.exteen.com/images/Eyesball/IMG_0731.jpg)
![](http://chibiasa.exteen.com/images/Eyesball/IMG_0732.jpg)
3. ต้มในน้ำเดือดจนขนมสุก (ลอยได้)
![](http://chibiasa.exteen.com/images/Eyesball/IMG_0734.jpg)
4. แช่น้ำเย็นค่ะ
![](http://chibiasa.exteen.com/images/Eyesball/IMG_0735.jpg)
5. ตัดสตรอเบอรี่เป็นชิ้นเล็กๆแล้วอัดใส่รูค่ะ ควรจะอัดใส่ตอนแป้งยังอุ่นนิดๆเพราะแป้งจะยังปั้นได้ง่ายค่ะ บีบๆให้มันอยู่หน่อยนึง ^^
![](http://chibiasa.exteen.com/images/Eyesball/IMG_0736.jpg)
6. แช่ไว้ในน้ำเย็นจัดค่ะ พอเย็นดี ก็เอาขึ้นจากน้ำ วาดขอบตาด้วยชอกโก้ค่ะ
![](http://chibiasa.exteen.com/images/Eyesball/IMG_0742.jpg)
ส่วนที่สอง Green Tea Mousse
สูตรนี้จะไม่แข็งมากแต่เข้มข้น หอมมันสุดๆค่ะ อยากให้เนื้อแข็งหน่อย ก็ใส่เจลลาตินเพิ่มซักครึ่งแผ่นนะคะ
-
นม 1 ถ้วย
-
ไข่แดง 3 ฟอง
-
แป้งข้าวโพด 25 g
-
แป้งสาลี 25 g
-
น้ำตาล 60 - 125 กรัม แล้วแต่จิ้มดูดเอาตามชอบ เช้าจำไม่ได้ว่าใส่เท่าไหร่ แต่อยู่ในเรนจ์ประมาณนี้อะค่ะ
-
ชาเขียวแบบผงสำหรับขนม 3 ช้อนชา (ใช้แบบผงชงกินก็ได้แต่เปลืองชะมัดค่ะ)
-
กลิ่นวานิลลา 1/2 ช้อนชา
-
วิปครีม 200 g
วิธีทำ
-
เริ่มต้นด้วยอุ่นนมให้ร้อนแต่อย่าให้เดือด ละลายชาเขียวลงไป .ใส่กลิ่นวานิลลาค่ะ
-
ตีไข่กับน้ำตาลให้เข้ากันใส่แป้งตีลงไปตีให้แป้งแตกค่ะ แล้วเทนมอุ่นๆลงไปผสมให้เข้ากัน แล้วกรอง 1 ที
-
นำขึ้นตั้งไฟอ่อนค่ะ ใครใคร่ตุ๋นก็จะดีมาก แล้วคนเรื่อยๆค่ะ ห้ามหยุดคนเด็ดขาด จนกะทั่งซอสข้นค่ะ ก่อนซอสข้นจิ้มดูดได้ ว่าหวานพอยัง ไม่หวาน ชาเขียวไม่เข้ม ให้รีบแต่งรสก่อนจะข้น อิอิ พอซอสข้นให้คนต่ออีกซักพักให้อยู่ตัวก่อนคะ ถึงจะยกลง
![](http://chibiasa.exteen.com/images/Eyesball/IMG_0738.jpg)
-
ทิ้งซอสให้เย็นค่ะ แต่ว่าต้องขนไปเรื่อยๆแม้จะยกลงจากเตาแล้วซักพักนะคะ พออุ่นๆ ก็เปลี่ยนภาชนะ แล้วหา film wrap มาปิดหน้าครีมข้นๆนี้ไว้ ไม่งั้นเดี๋ยวมันชักหน้า
-
ตีวิปครีม 250 g ให้ตั้งยอดกลางค่ะ เวลาตีเหมือนเดิมค่ะ คือเอาน้ำแข็งรอง แล้วแช่อุปกรณ์ทุกอย่างให้เย็นจัดในช่องฟรีสก่อนค่ะ
-
Fold วิปครีม 1/3 ส่วนลงในส่วนของซอสที่กวนไว้ตอนแรก จากนั้น เทส่วนผสมที่เข้ากันแล้ว กลับลงไปในอ่างวิปครีมที่เหลือค่ะ fold ให้เข้ากัน เบามือ แต่ทั่วถึง และเร็วนะคะ
![](http://chibiasa.exteen.com/images/Eyesball/IMG_0740.jpg)
ต่อมาเป็นดังโกะ ไซรับค่ะ
1. น้ำเชื่อมค่ะ เคี่ยวเอาให้เหนียวๆหน่อย แต่ไม่ต้องเป็นคาราเมลนะคะ
2. โชยุนิดเดียว เอากลิ่นไม่เอารสเค็มเท่าไหร่ค่ะค่ะ ให้เค็มนิดเดียวพอ เค็มมากจะประหลาดๆ
![](http://chibiasa.exteen.com/images/Eyesball/IMG_0739.jpg)
พอจะมาประกอบร่าง ก็เริ่มจาก
1. เอาสีผสมอาหารแต่งดวงตาให้เป็เส้นเลือด
2. เทไซรับก่อน
3. ตักมูสใส่
4. หยอดลูกตา
จบค่ะ!!!
ชมภาพกันได้เร้ยย เย้
เอาไปให้ใครกินก็บอกว่า มูสอร่อยมาก!! แต่ว่า หน้าตาสยองสุดๆ
ยังไงก็ Happy Halloween นะคะ
- Log in to post comments